ಬಡವರಿಗೆ ತಕ್ಷಣ ನಗದು, ಧಾನ್ಯಗಳ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಜೂ.16ಕ್ಕೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಕರೆ!

ಬಡವರಿಗೆ ತಕ್ಷಣ ಪರಿಹಾರ ನಗದು ಹಾಗೂ ಉಚಿತ ಆಹಾರ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಜೂನ್ 16 ರಂದು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಿಪಿಐ ಕರೆಕೊಟ್ಟಿದೆ.

ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸೀತಾರಾಮ್ ಯೆಚೂರಿ ಅವರು ಜೂನ್ 16 ರಂದು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಘೋಷಿಸಿದ್ದು, ಬಡವರಿಗೆ ತಕ್ಷಣದ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಉಚಿತ ಆಹಾರ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.

ದೇಶದ ಜಾತ್ಯತೀತ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ಸಂಯುಕ್ತ ರಚನೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಬದಲಿಸಲು ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಯೆಚೂರಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ದೇಶದ ಜನರನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಮುಂದಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ತಮ್ಮನ್ನ ತಾವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಅಧಿಕಾರದ ಕೇಂದ್ರೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು, ಇದು ಸಂವಿಧಾನದ ಮೂಲ ಲಕ್ಷಣವಾದ ಫೆಡರಲಿಸಂ ಅನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ.

“ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರವು ಏಕೀಕೃತ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಭಾರತದ ಜಾತ್ಯತೀತ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಗಣರಾಜ್ಯವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ ರಾಜಕೀಯ ಯೋಜನೆಯ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಯೆಚೂರಿ ಹೇಳಿದರು. ಒಟ್ಟು ತೆರಿಗೆ ಆದಾಯ (ಜಿಟಿಆರ್) 70,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ತೆರಿಗೆ ಆದಾಯ (ಸಿಟಿಆರ್) 1,06,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಎಂದು ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಪೊಲಿಟ್‌ಬ್ಯುರೊ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಸರ್ಕಾರದ ಆದಾಯದಲ್ಲಿನ ಈ ಕೊರತೆಯು ಈಗಾಗಲೇ ಹಣಕಾಸಿನ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರಾಜ್ಯಗಳ ಪಾಲನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅನ್ನು ಅನಿಯಂತ್ರಿತವಾಗಿ ಹೇರಲಾಗಿದ್ದು ಅವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಯೆಚೂರಿ ಹೇಳಿದರು. ಜೂನ್ 16 ರಂದು ಆಚರಿಸಬೇಕಾದ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ನಾನಾ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದಾಯ-ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವ ಆವರಣದ ಹೊರಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಆರು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 7,500 ರೂ.ಗಳ ತಕ್ಷಣದ ನಗದು ವರ್ಗಾವಣೆ, 10 ಕೆಜಿ ಉಚಿತ ವಿತರಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಪೂರೈಸುವಂತೆ, ಜೊತೆಗೆ ಆರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಆಹಾರ ಧಾನ್ಯಗಳು, ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಾಮೀಣ ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಕಾಯ್ದೆ (ಎಂಜಿಎನ್‌ಆರ್‌ಇಜಿಎ) ಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ 100 ದಿನಗಳಿಂದ 200 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವರ್ಧಿತ ವೇತನದೊಂದಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು, ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಬಡವರನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳಲು ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ. ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಭತ್ಯೆಯನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಘೋಷಿಸಿ” ಎಂದು ಯೆಚೂರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights