ಯುಪಿಯ ಎರಡು ರಾಸಾಯನಿಕ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಬೆಂಕಿ : ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರ ಸ್ಥಳಾಂತರ!

ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯವಾದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಅನೇಕ ಘಟನೆಗಳು ಹೊರಬರುತ್ತಿವೆ. ರಾಜ್ಯದ ಆಗ್ರಾ ನಗರದ ಸಿಕಂದ್ರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಎರಡು ರಾಸಾಯನಿಕ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭೀಕರ ಬೆಂಕಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಬೆಂಕಿ ಎಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆಯೆಂದರೆ ಜನರು ಹತ್ತಿರದ ಮನೆಗಳಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ದೂರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ಅನೇಕ ಪೊಲೀಸ್ ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ವಾಹನಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತಲುಪಿವೆ. ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಂದಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ.

ಆಗ್ರಾ-ದೆಹಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ತರಕಾರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಬಳಿ ಟೊಪೊಪ್ಲ್ಯಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಆಗ್ರಾ ಕೆಮಿಕಲ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿವೆ. ಈ ಎರಡೂ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿವೆ. ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹೊಗೆ ಹಲವಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಎರಡು ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಬೆಂಕಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈಗ ಅದು ದೊಡ್ಡ ರೂಪವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ನಿಯಂತ್ರಣ ಇದುವರೆಗೂ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ. ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಹರಡಬಹುದೆಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. 8 ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ದಳದವರು ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಂದಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಅಲ್ಲದೆ, ಎಸ್ಪಿ ಸಿಟಿ ಬೊಟ್ರೆ ರೋಹನ್ ಪ್ರಮೋದ್ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹತ್ತಿರದ ಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವಾಯುಪಡೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಣಾಗಾರದಿಂದ ಸಹಾಯ ಕೋರಲಾಗಿದೆ. ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಟೆಂಡರ್ (ಫೋಮ್ ಪದರ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಜ್ವಾಲೆಯ ಶಾಖವನ್ನು ದೂರದಿಂದ ಅನುಭವಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಮುಂಜಾಗ್ರತಾ ಪೊಲೀಸರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಹುಮಾನ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಮುನ್ನ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಮಥುರಾದಿಂದ ಬರುವ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights