ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದಾಗಿ ರೈತನಿಗೆ 3 ಕೋಟಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್!

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮಧ್ಯೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ತುಂಬಾ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜನರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗದ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ. ಗಿಂಗ್ಲಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಇಂಥದೊಂದು ಪ್ರಕರಣ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಉದಯಪುರದ ವಿದ್ಯುತ್ ವಿಭಾಗದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಗಿಂಗ್ಲಾ ಗ್ರಾಮದ ರೈತ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ 3,71,61,507 ರೂ.ಗಳ ಬಿಲ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ರೈತ ಪೆಮಾರಂ ದಂಗಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ದೊರೆತ ಕೂಡಲೇ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬವೇ ಶಾಕ್ ಆಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಇಷ್ಟು ಭಾರೀ ಬಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಗೂ ಈ ಬಾರಿ ಬಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಗೂ ಅಜಗಜಾಂತ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿತ್ತು. ಬರೋಬ್ಬರಿ 3,71,61,507 ರೂ.ಗಳ ಬಿಲ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನಿಗದಿತ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, 7 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ವಿಳಂಬ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಸಹ ಸೇರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮಸೂದೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲಾಖೆಯ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ.

ಅವರ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ರೈತರ ಕುಟುಂಬವು 3.71 ಕೋಟಿ ಬಿಲ್ ಪಡೆದರು. ಇದು ಗಿಂಗ್ಲಾ ಗ್ರಾಮದ ಜೊತೆಗೆ ಇಡೀ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಯಿತು. ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಮೊದಲ ಪ್ರಕರಣವಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನವೇ ಇಂತಹ ಆಘಾತಕಾರಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಅನೇಕ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಂದ ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಭಾರಿ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ದೊಡ್ಡ ಬಾಲಿವುಡ್ ಖ್ಯಾತನಾಮರೂ ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights