ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಆದೇಶ!

ವಿಲಕ್ಷಣ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ, ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಶೂಟ್-ಟು-ಕಿಲ್ ಆದೇಶವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಸೈನ್ಯದ ಕಮಾಂಡರ್ ಈ ಹಕ್ಕು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಚೀನಾದಿಂದ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲು ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಒಂದು ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಇನ್ನೂ ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಯುಎಸ್ ಫೋರ್ಸ್ ಕೊರಿಯಾ ಕಮಾಂಡರ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಅಬ್ರಹಾಮ್ಸ್ ‘ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವ’ ಆದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಚೀನಾದ ಗಡಿಯ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಬಫರ್ ವಲಯವನ್ನು ರಚಿಸಿದೆ” ಎಂದು ರಾಬರ್ಟ್ ಅಬ್ರಹಾಮ್ಸ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಸ್ಟ್ರಾಟೆಜಿಕ್ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಟಡೀಸ್ (ಸಿಎಸ್‌ಐಎಸ್) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕಮಾಂಡರ್ “ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಪಡೆ (ಎಸ್‌ಒಎಫ್) ಅನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಶೂಟ್ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಪಯೋಂಗ್ಯಾಂಗ್ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ವೈರಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು. ಅದು ತನ್ನ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *