ಕೊರೊನಾವೈರಸ್: ಕೈಗಾರಿಕಾ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಜನಕ ನಿಷೇಧಿಸಿದ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ…!

ವೈದ್ಯಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಕೈಗೊಂಡ ಇತರ ಕ್ರಮಗಳ ನಡುವೆ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ.

“ಇದು ನಮ್ಮ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ತಕ್ಷಣದ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಕೈಗಾರಿಕೆಯಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಬಳಕೆಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಪ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾವುದನ್ನೂ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವ ವಿಶ್ವಸ್ ಸರಂಗ್ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಟಿವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ತನ್ನ ಒಂದು ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಿದ್ದ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಯುಪಿ ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್ ಸ್ಥಾವರಗಳಿಂದ ಉಂಟಾದ ನಷ್ಟವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಸರ್ಕಾರ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

“ನಾವು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ದ ಸೇಲ್ ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 30 ಟನ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ತಕ್ಷಣದ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿರಬೇಕು. ಹಾಗಾಗಿ ನಾವು ಬಾಬೈನಲ್ಲಿರುವ ಕಂಪನಿಗೆ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಮಂಜೂರು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂದಿನ ಎಂಟು ರಿಂದ ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸ್ಥಾವರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತಾರೆ ”ಎಂದು ಸರಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಸರ್ಕಾರದ ಹಕ್ಕಿನ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಜ್ಯ ಇದೀಗ 180 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯು ದಿನಕ್ಕೆ 110 ರಿಂದ 120 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ಗಳ ನಡುವೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಈಗ 90,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸೋಮವಾರ ಗರಿಷ್ಠ 2,483 ರ ಏಕದಿನವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಕಳೆದ ಐದು ದಿನಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ 2,000 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ.

ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಯಾವುದೇ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಿದ್ಧ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿಕೊಂಡರೂ ರಾಜ್ಯವು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ದಿಟ್ಟಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.