ಮದುವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಗೆಳೆಯನನ್ನು ಬರಹೇಳಿ ಕತ್ತು ಹಿಸುಕಿ ಕೊಂದ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ!

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಓಡಿಹೋಗಿ ಅಂತರ ಜಾತಿ ವಿವಾಹವಾಗಲು ಬಯಸಿದ್ದ ಯುವತಿ-ಯುವಕನ ವಿರುದ್ಧ ದ್ವೇಷ ಹೊಂದಿದ್ದ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ಒಳಜಗಳಗಳ ಇತ್ಯಾರ್ಥ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಯುವಕನ್ನು ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ ಘಟನೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಹೊರಹೊಲಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. ಚರ್ಚಿಸುವ ನೆಪದಲ್ಲಿ 24 ವರ್ಷದ ಅಳಿಯನ್ನು ಕರೆಸಿ ಏಕಾಂತ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಮಗ ಮತ್ತು ಇತರರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಕತ್ತು ಹಿಸುಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದಾನೆ.

2017 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ದಂಪತಿಗಳು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ವಿವಾಹದ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡೂ ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಅಂತರ್ ಜಾತಿಯ ಒಕ್ಕೂಟದ ಮೇಲಿನ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ಷೇಪಣೆಗಳು ಎದ್ದಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಯುವ ದಂಪತಿಗಳು ಓಡಿಹೋಗಿದ್ದರು. ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಅವರಿಗೆ ಮದುವೆಮಾಡಿಸುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಮನೆಗೆ ಮರಳಲು ಯುವತಿಯ ಮನವೊಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ್ದರು.

ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಯುವತಿಯ ಕುಟುಂಬ ಮಗಳ ಗೆಳೆಯ ಕೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿಯನ್ನು ಮಾಗಡಿ ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ಹಳ್ಳಿಯ ಏಕಾಂತ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ನಟರಾಜ್ ಮತ್ತು ಸಹೋದರರು ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿ ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದ ನಂತರ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ನಟರಾಜ್ ಭಯಾನಕತೆಯಿಂದ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿಯ ಕತ್ತು ಹಿಸುಕಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ಅವರು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದು, ಘಟನೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಟರಾಜ್ ಮೊದಲು ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಮದ್ಯಪಾನ ಮಾಡುವಂತೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿಯನ್ನು ನಿಂದಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಮಗಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಕನಸು ಕಾಣದಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು ಎಂದು ನಟರಾಜ್ ಪೊಲೀಸ್ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಲಕ್ಷ್ಮಿಪತಿ ಪ್ರತಿಭಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಪುರುಷರ ಗುಂಪು ಅವರನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಅವನನ್ನು ಕತ್ತು ಹಿಸುಕಲು ಬೆಲ್ಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಏನನ್ನೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.

ಪೊಲೀಸರು ಈಗ ಯುವತಿಯ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಸಹೋದರನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದು ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.