ಬೆಳಗಾವಿಯಲ್ಲಿ ಮಳೆರಾಯನ ರೌದ್ರನರ್ತನಕ್ಕೆ 315 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಷ್ಟ…!

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಬೆಳಗಾವಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುರಿಯುತ್ತಿರುವ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ 315 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಹಲವಾರು ತಾಲ್ಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಗಳ ನಾಶದ ಜೊತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮನೆಗಳು ಸುರಿಯುತ್ತಿರುವ ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕುಸಿದಿವೆ. ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಹುಕ್ಕೇರಿಯಲ್ಲಿ ಓರ್ವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ತಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದವು. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, 270 ಮನೆಗಳು ಭಾಗಶಃ ಕುಸಿದಿದ್ದರೆ, 60 ಜಾನುವಾರುಗಳ ಪ್ರಾಣ ಬಿಟ್ಟಿವೆ.

ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ಎಂ ಜಿ ಹಿರೆಮತ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, “ಕಿತ್ತೂರು, ಬೈಲ್‌ಹೋಂಗಲ್, ಚಿಕ್ಕೋಡಿ, ಗೋಕಾಕ್, ಖಾನಾಪುರ, ರಾಮ್‌ದುರ್ಗ್ ಮತ್ತು ರೈಬಾಗ್ ತಾಲ್ಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಮನೆಗಳು ಹಾನಿಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ತಾಲ್ಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಈ ವಾರ ಸತತ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಿರಂತರ ಮತ್ತು ಧಾರಾಕಾರ ಮಳೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ ”.

ಆಯಾ ತಾಲ್ಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಷ್ಟವನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. 35,000 ಹೆಕ್ಟೇರ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು  ಕಬ್ಬು, ಸೋಯಾಬೀನ್ ಮತ್ತು ಹತ್ತಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಹಾನಿಯಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ, ಹೊಲಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ಕಬ್ಬು ಮತ್ತು ಸೋಯಾಬೀನ್ ಸಹ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾಶವಾಯಿತು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights