ಶ್ರೀಲಂಕಾ ನೌಕಾಪಡೆಯಿಂದ ದಾಳಿ : ಓರ್ವ ತಮಿಳುನಾಡು ಮೀನುಗಾರನಿಗೆ ಗಾಯ…!

ಶ್ರೀಲಂಕಾ ನೌಕಾಪಡೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ದಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ ಓರ್ವ ಮೀನುಗಾರನಿಗೆ ಗಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ರಾಮೇಶ್ವರಂನ ಮೀನುಗಾರರ ಗುಂಪು  ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಧನುಷ್ಕೋಡಿ ಮತ್ತು ಕಚ್ಚತೀವು ದ್ವೀಪಗಳ ನಡುವೆ ಸೋಮವಾರ ಸುಮಾರು 600 ಮೀನುಗಾರರು ಮೀನುಗಾರಿಕೆಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರು.

ಈ ವೇಳೆ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕಲ್ಲು ಮತ್ತು ಬಾಟಲಿಗಳನ್ನು ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೀನುಗಾರರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸುರೇಶ್ (42) ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮೀನುಗಾರನ ತಲೆಗೆ ಗಾಯಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಮೀನುಗಾರರು ದಾಳಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಆರು ಮೀನುಗಾರರನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ನಡೆಸುವಾಗ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಕಡಲ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಇದು ಮೀನುಗಾರಿಕಾ ದೋಣಿಯನ್ನೂ ಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ಹೇಳಿದೆ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ನಾಗಪಟ್ಟಣಂ ಬಳಿಯ ಕಾರೈಕಲ್ ಬಂದರಿಗೆ ಕರೆತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

“ಇಂಡಿಯಾ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ 6 ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಮೀನುಗಾರಿಕಾ ದೋಣಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಭಾರತೀಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ತನಿಖೆಗಾಗಿ ಕಾರೈಕಲ್ ಬಂದರಿಗೆ ಕರೆತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರೊ ಚೆನ್ನೈ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights