ಪೇಶಾವರದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಶಾಲಾ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ಫೋಟೋಗಳು ವೈರಲ್…

ಗಾಯಗೊಂಡು ಮಲಗಿರುವ ಮಗುವಿನ ಗೊಂದಲದ ಚಿತ್ರಗಳು, ರಕ್ತದ ಮಡಿಲಿನಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿರುವ ಪೆನ್ ಮತ್ತು ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಇವುಗಳು ಪೇಶಾವರದಲ್ಲಿನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆದ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 27 ರಂದು ನಡೆದ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಏಳು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅನೇಕರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುವ ಸಂದೇಶಗಳು # ಪೆಶಾವರ್ ಅಟ್ಯಾಕ್ ಎಂಬ ಹ್ಯಾಶ್‌ಟ್ಯಾಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಫೋಟಕ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಆಂಟಿ ಫೇಕ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಾರ್ ರೂಮ್ (ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ) ಈ ಯಾವುದೇ ಚಿತ್ರಗಳು ಪೇಶಾವರ್ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಒಂದು ಚಿತ್ರ 2018 ರಿಂದ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೊಂದು ಚಿತ್ರ ಸಿರಿಯಾದಿಂದ ಬಂದಿದೆ.

ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ನೆಲ

ಈ ಚಿತ್ರ 2018 ರಿಂದ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇದನ್ನು ಹಲವಾರು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಶಾಟ್‌ನಂತೆ ಬಳಸುತ್ತಿವೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ ಢಾಕಾದಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುವಾಗ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಕೆಲವು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಗಾಯಗೊಂಡ ಮಗು

ಗಾಯಗೊಂಡ ಮಗುವಿನ ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿ 11 ರಂದು “ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್” ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದೆ. ಚಿತ್ರದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧ ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಇಡ್ಲಿಬ್ ನಗರದ ಮೇಲೆ ಸಿರಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರಿ ಪಡೆಗಳು ನಡೆಸಿದ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮಗು ಗಾಯಗೊಂಡಿದೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮೂಲತಃ ಎಎಫ್‌ಪಿ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಪೇಶಾವರದಲ್ಲಿನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗೆ ತಿಂಗಳುಗಳ ಮೊದಲು ಎರಡೂ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದ ಕಾರಣ, ಈ ಘಟನೆಗೂ ಫೋಟೋಗಳಿಗೂ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಮಧವಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights