ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಆರ್‌ಗೆ 17 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪಾವತಿ ಹಣ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ : ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ಗೆ ಇಡಿ ಡ್ರಿಲ್!

ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇಡಿ) ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಹಣದ ಕೋನವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುವಾಗ ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ದಿವಂಗತ ನಟನಿಗೆ ಈ ಹಿಂದೆ ಚಲನಚಿತ್ರವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದ ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಂದ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದ ಸುಮಾರು 17 ಕೋಟಿ ರೂ. ಹಣ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ.

ರಾಬ್ತಾಗೆ ‘ಮಿಸ್ಸಿಂಗ್ ಪೇಮೆಂಟ್’ :-
ಈ ಪಾವತಿಯನ್ನು 2017 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ರಾಬ್ತಾ ಎಂಬ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು ಇದನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲವೊಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮತ್ತು ಕೃತಿ ಸನೋನ್ ಪ್ರಮುಖ ಜೋಡಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಿರ್ಮಾಪಕ ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಅವರನ್ನು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಏಜೆನ್ಸಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರಿಗೆ ಮಾಡಿದ ಪಾವತಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಲಾಗಿತ್ತು. ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಕೆಲವು ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಹಂಗೇರಿಯಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ನಡೆಸಲಾದ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ಬಜೆಟ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಓವರ್‌ಸೀಸ್ ಪಾವತಿ ಪೆರ್ಕ್ ಎಂದರೇನು?
ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ಮಾಡಿದರೆ ಪಾವತಿಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಆಯಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಒಟ್ಟು ಬಜೆಟ್‌ನ ಇಪ್ಪತ್ತು ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಇರಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಓವರ್‌ಸೀಸ್ ಪಾವತಿ ಪೆರ್ಕ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿರ್ಮಾಪಕರು ವಿದೇಶಿ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಪಾವತಿ ವಿಶ್ವಾಸಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಆಯಾ ಚಲನಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ನಟರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಪಾಕೆಟ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಣವನ್ನು ಆಯಾ ವಿದೇಶದಿಂದ ಹವಾಲಾ ಚಾನೆಲ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಭಾರತಕ್ಕೆ ರವಾನಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಡಿ ಶೋಧಿತ ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಅವರ ನಿವಾಸ
ಈ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ವಿಜನ್ ವಿಫಲವಾದಾಗ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 14 ರಂದು ಅವರ ನಿವಾಸ ಮತ್ತು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಶೋಧ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಶೋಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹಂಗೇರಿಯ ಬುಡಾಪೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಚಿತ್ರದ ಬಜೆಟ್ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಇಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾದ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಬಜೆಟ್ ಸುಮಾರು 50 ಕೋಟಿ ರೂ. ಒಟ್ಟು 50 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಲ್ಲಿ 17 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಹೇಳಿದೆ.

‘ಮಿಸ್ಸಿಂಗ್’ ಆರ್ಎಸ್ 15 ಕ್ರೋರ್‌ಗಳ ಪ್ರಕರಣ
ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ, ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು, ಸುಶಾಂತ್ ಅವರ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಶ್ರುತಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಮಿರಾಂಡಾ ಅವರು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ತಂದೆ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಇಡಿ ಈ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆ ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಆದರೆ, 2016 ರಲ್ಲಿ, ಸುಶಾಂತ್ ರಾಬ್ತಾ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ರಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲಿಲ್ಲ. ಇವರಿಬ್ಬರು 2018 ರಲ್ಲಿ ಡೇಟಿಂಗ್ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದರು.

ಕಾಣೆಯಾದ ಪಾವತಿ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ. ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಪದೇ ಪದೇ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರೂ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್‌ಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಪಾವತಿ ಮಾಡಿದರೆ ಹಣ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಯಿತು ಎಂಬ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ವಿಫಲವಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ದುಬೈನಲ್ಲಿ:-
ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ದುಬೈನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಇಡಿ ಅವರನ್ನು ಕರೆಸಿದಾಗ ಅವರು ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿ ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ದಿನೇಶ್ ವಿಜನ್ ಅವರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಡಿ, ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ವ್ಯವಹಾರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಶ್ರುತಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭಾ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಂಪನಿ ಕಾರ್ನರ್ ಸ್ಟೋನ್ ಎಲ್ ಎಲ್ ಪಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಉದಯ್ ಸಿಂಗ್ ಗೌರಿ ಅವರನ್ನೂ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದರು.ಗೌರಿ ಸುಶಾಂತ್ ಅವರ ಖಾತೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ನಿಧನದ ಒಂದು ದಿನದ ಮೊದಲು ದಿವಂಗತ ನಟರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದರು. ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಇತರರ ವಿರುದ್ಧದ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಇಡಿ, ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಖಾತೆಗಳಿಂದ ಹಣವನ್ನು ವಂಚಿಸಿದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ವಹಿವಾಟು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಘ್ ರಾಜಪುತ್ ಡೆತ್ ಕೇಸ್
ಜೂನ್ 14 ರಂದು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಬಾಂದ್ರಾ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಇಡಿ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಕೋನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕೇಂದ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ದಳ (ಸಿಬಿಐ) ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬ್ಯೂರೋ (ಎನ್‌ಸಿಬಿ) ಔಷಧ ಕೋನವನ್ನು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights