ಸಿಂಗಲ್ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 1600 ಕಿ.ಮೀ ಚಲಿಸಬಲ್ಲ ಥ್ರೀ-ವೀಲರ್ ಕಾರ್: ಇದರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೇನು ಗೊತ್ತಾ..?

ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ವಾಹನ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಭಾರಿ ಆರ್ಥಿಕ ನಷ್ಟವನ್ನುಂಟು ಮಾಡಿದೆ. ಸದ್ಯ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಕಂಪನಿಗಳು ಹೊಸ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿರತವಾಗಿವೆ. ಇಂಧನ ರಹಿತ ಕಾರುಗಳು ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಚಲನಶೀಲತೆಯತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಿರುವ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಮುಂಬರುವ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಜನರಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮೈಲೇಜ್ ಹೊಂದಿರುವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರನ್ನು ಆಪ್ಟೆರಾ ಎಂಬ ಅಮೇರಿಕನ್ ಕಂಪನಿ ರಚಿಸಿದೆ. ಇದು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕಾರು ಒಂದೇ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 1600 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವರೆಗೆ ಚಲಿಸಬಲ್ಲದು.

ಆಪ್ಟೆರಾ ಈ ಹೊಸ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ್ದು ಇದು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಕಾರಿಗೆ 3 ಚಕ್ರಗಳಿದ್ದು, ಇದು ಸಣ್ಣ ಜೆಟ್ ನಂತೆ ಕಾನುತ್ತದೆ. ಈ ಡಬಲ್ ಸೀಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ನ್ನು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಿ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. 11,000 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಚಲಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 17,700 ಕಿ.ಮೀ. ಅಮೆರಿಕದ ಕಂಪನಿ ಆಪ್ಟೆರಾ ಟೆಸ್ಲಾವನ್ನು ಮೀರಿಸಿದೆ.

ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು 25,990 ಡಾಲರ್ ಆರಂಭಿಕ ಬೆಲೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ಭಾರತೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ 19.10 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಈ ಕೂಲ್ ಕಾರನ್ನು ಸೋಲ್, ನಾಯ್ರ್ ಮತ್ತು ಲೂನಾದಂತಹ ಬಾಹ್ಯ ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಎಂಜಿನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ: ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಡಿಗ್ಮ್‌ನ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಇದು 25.0 ಕಿ.ವ್ಯಾ.ನಿಂದ 100.0 ಕಿ.ವ್ಯಾ.ವರೆಗಿನ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಖರೀದಿದಾರರು 100 ಕಿ.ವ್ಯಾ ಫ್ರಂಟ್-ವೀಲ್ ಡ್ರೈವ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಥವಾ 150 ಕಿ.ವ್ಯಾ ಆಲ್-ವೀಲ್-ಡ್ರೈವ್ ಪವರ್‌ಟ್ರೇನ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು 134 ಬಿಎಚ್‌ಪಿ ಯಿಂದ 201 ಬಿಹೆಚ್‌ಪಿ ವರೆಗೆ ವಿವಿಧ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದಿಸಬಲ್ಲದು. ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಾಡಿಗ್ಮ್ ಕೇವಲ .5 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 0-100 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗವನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಇದರ ಗರಿಷ್ಠ ವೇಗ 177 ಕಿ.ಮೀ. ಆಗಿದೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.