ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ 104 ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಸಿಎಂ ಯೋಗಿಗೆ ಪತ್ರ..!

104 ನಿವೃತ್ತ ಭಾರತೀಯ ಅಧಿಕಾರಿ ವರ್ಗಗಳ ಗುಂಪು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದು, ಹೊಸ ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊರಾಡಾಬಾದ್ನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಹೋದರರನ್ನು ಹಿಂದೂ ಹುಡುಗಿಯೊಬ್ಬಳೊಂದಿಗೆ ವಿವಾಹವಾದಾಗ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ನಂತರ ಗರ್ಭಪಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ಘಟನೆಯನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿ ವರ್ಗದವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಾನು ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷನನ್ನು ಸ್ವಚ್ಚೆಯಿಂದ ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಮಹಿಳೆ ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ. ಇನ್ನೂ ಭಜರಂಗದಳವು ಪುರುಷರನ್ನು ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಇದು ಹುಟ್ಟಲಿರುವ ಮಗುವಿನ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಹತ್ಯೆಗೆ ಸಮನಲ್ಲವೇ? ನಿಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆ ಇದಕ್ಕೆ ಸಹಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲವೇ?” ಎಂದು ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ನಾಗರಿಕರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬವಿಲ್ಲದೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ನಿಮಗೂ ಸೇರಿದಂತೆ ಯುಪಿ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಇತರ ಶಾಸಕರಿಗೆ ಸಂವಿಧಾನದ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮರು ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಮಾಜಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ‘ಲವ್ ಜಿಹಾದ್’ ಕಾನೂನು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಾಗಿನಿಂದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಂಧನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 35 ಜನರನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2020 ರ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಮತಾಂತರ ನಿಷೇಧದ ಸುಗ್ರೀವಾಜ್ಞೆಯನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 27 ರಂದು ತಿಳಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಡಜನ್ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights