ನಾಯಿ ಮೇಲೆ ಕಾರು ಚಲಾಯಿಸಿದಕ್ಕೆ ನೆಟ್ಟಿಗರ ಆಕ್ರೋಶ : ನಿವೃತ್ತ ಪೋಲೀಸ್ ಮೇಲೆ ಬಿತ್ತು ಕೇಸ್!

ದಕ್ಷಿಣ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಹುಲಿಮಾವು ಎಂಬಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಮೇಲೆ ಕಾರು ಚಲಾಯಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ನಿವೃತ್ತ ಸಬ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ವಿರುದ್ಧ ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ಕೇಸ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ತನ್ನ ಮಗನೊಂದಿಗೆ ಕಾರಿನಲ್ಲಿದ್ದ 65 ವರ್ಷದ ನಾಗೇಶಯ್ಯ, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿರುವ ನಾಯಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾನೆ. ನಾಯಿಯನ್ನು ಸರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾನೆ. ನಾಯಿ ಸರಿಯದೇ ಇದ್ದಾಗ ಅದರ ಮೇಲೆ ಕಾರು ಓಡಿಸಿದ್ದಾನೆಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಡೀ ಘಟನೆ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಗಿದ್ದು, ವಿಡಿಯೋ ಈಗ ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿ ನೆಟ್ಟಿಗರ ಆಕ್ರೋಶ ಗುರಿಯಾಗಿತ್ತು.

ಆರೋಪಿ ನಾಯಿಯ ಮೇಲೆ ಕಾರು ಓಡಿದ ನಂತರ ದಾರಿಹೋಕರು ತಕ್ಷಣ ನಾಯಿಯನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಬಿಬಿಎಂಪಿ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಬಳಿಕ ನಾಯಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಬಿಬಿಎಂಪಿ ಪಶುವೈದ್ಯ ವೈದ್ಯ ರಮೇಶ್ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದೂರಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಕ್ರೌರ್ಯ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕಾಯ್ದೆ ಮತ್ತು ಐಪಿಸಿ ವಿಭಾಗಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಾಗೇಶಯ್ಯ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಆರೋಪಿ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಗೌರವವಿಲ್ಲದೆ ದುರಹಂಕಾರ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾನೆ. ನಾಯಿಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಓಡಿಸಲು ಅವನು ಕಾರನ್ನು ಹಿಮ್ಮುಖಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ವೀಡಿಯೊ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಾಯಿ ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ. ಆರೋಪಿ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಬೇಕು” ಎಂದು ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *