ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 7 ಬಾರಿ 3 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾದ ಹುಡುಗಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ!

ಅಪಹರಣದ ಬಳಿಕ ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 7 ಬಾರಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥನೊಂದಿಗೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮದುವೆಯಾದ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ 18ರ ಹುಡುಗಿಯೊಬ್ಬಳು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಭೀಕರ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಡದ 18 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರಿಗೆ ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಏಳು ಬಾರಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಎಂಬ ಮೂರು ರಾಜ್ಯಗಳ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದು ಎಂಟು ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮದುವೆಯಾದ ಬಾಬ್ಲೂ ಕುಶ್ವಾ ಎಂಬ ಮಾನಸಿಕ ವಿಕಲಚೇತನ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇನ್ನೂ ಪತ್ತೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಜಶ್‌ಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯಿಂದ ಹದಿಹರೆಯದವರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ ಪುರುಷರು ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಬೇಡಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದರು. ಪೋಷಕರು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅವಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದಾಗಿ ಅವರು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು. ಭಯಗೊಂಡ ಫೋಷಕರು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ಬಳಿಕ ಭೀಕರ ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಪ್ರಕರಣ ಬಯಲಾಗಿದೆ.

ಹದಿಹರೆಯದ ಬಾಲಕಿ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಜಶ್ಪುರದ ನಿವಾಸಿ. ಈಕೆ ಕೃಷಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಳು. ಬಾಲಕಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ನೀಡುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿ ದೂರದ ಸಂಬಂಧಿಗಳಾದ ಪಂಚಮ್ ಸಿಂಗ್ ರೈ ಮತ್ತು ಈತನ ಪತ್ನಿ ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಜಶ್‌ಪುರದಿಂದ ಛತ್ತರ್‌ಪುರಕ್ಕೆ ಕರೆತಂದರು.

ಅಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಲ್ಲು ರಾಯ್ಕ್ವಾರ್ ಅವರಿಗೆ 20,000 ಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು. ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಕೊನೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಲಲಿತಪುರದ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂತೋಷ್ ಕುಶ್ವಾ. ಈತನಿಂದ 70,000 ಪಡೆದಿದ್ದರು.

ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಬಾಲಕಿಗೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಸವಾಲಾಗಿರುವ ಸಂತೋಷ್ ಕುಶ್ವಾಹ ಅವರ ಮಗ ಬಾಬ್ಲೂ ಕುಶ್ವಾ ಎಂಬಾತನಿಗೆ ಮದುವೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಲಿತ್‌ಪುರದಲ್ಲಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಈ ಘೋರ ಘಟನೆ ತನಿಖೆ ಬಳಿಕ ಬಯಲಾಗಿದೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights