ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ತಗುಲಿ ಬಾಲಕಿ ಸಾವು : ಸಹಾಯಕ್ಕೆಂದು ಹೋದ 9 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಗಾಯ!

ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಲಕಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ತಗುಲಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದು, ಬಾಲಕಿಯ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಹೋದ 9 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳೂ ಗಾಯಗೊಂಡ ಘಟನೆ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಚಂಚಲ್ ಕುಮಾರಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಬಿಹಾರದ ದರ್ಭಂಗಾದ ಜಾಲೆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ತರಗತಿಯ ಕಬ್ಬಿಣದ ಗೇಟ್ ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದ ಬಾಲಕಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ತಗುಲಿದೆ. ಈ ವೇಳೆ ಕರೆಂಟ್ ಹರಿಯುತ್ತಿದ್ದ ಗೇಟ್‌ನಿಂದ ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಎಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಶಾಲೆಯ ಇತರ 9 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ವಿದ್ಯುದಾಘಾತದಿಂದ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಗಾಯಗೊಂಡ ಎಲ್ಲ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಲಕಿ ಮಾತ್ರ ಬದುಕುಳಿಯಲಿಲ್ಲ.

ತರಗತಿಯ ಗೇಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ವೈರ್ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದರಿಂದ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಬಾಲಕಿಯ ಮೃತ ದೇಹದೊಂದಿಗೆ ಶಾಲೆಯ ಹೊರಗೆ ಇಟ್ಟು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.

ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ದುಃಖ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ದರ್ಬಂಗಾ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ತನಯ್ ಸುಲ್ತಾನಿಯಾ, ಉಪ ಘಟನಾ ವಿಭಾಗದ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್‌ಐ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಬಾಲಕಿಯ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ 4 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಗಾಯಾಳುಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಂತೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *