ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತು ಜನರಿಗೆ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕ : ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್..

ಧರ್ಮಶಾಲಾದ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತ ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕನೊಬ್ಬ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವಂತೆ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಧರ್ಮಶಾಲಾದ ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕ ಕ್ಲಿಪ್ನಲ್ಲಿ ಮುಖವಾಡವಿಲ್ಲದೆ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ತಿರುಗಾಡುವ ಶಾಲಾ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಮಾಸ್ಕ್ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಮನಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಬೀದಿಯ ಚಿತ್ರಗಳು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ರೇಜಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದವು. ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ದೇಶದ ಹಲವಾರು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸಡಿಲಿಸಿದೆ. ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಮನಾಲಿ, ಶಿಮ್ಲಾ, ಕುಫ್ರಿ ಮತ್ತು ಮುಸ್ಸೂರಿಯಂತಹ ಗಿರಿಧಾಮಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.ಜೊತೆಗೆ ಅವರು ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿಯಮಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಮೂರನೇ ತರಂಗದ ಸುತ್ತ ಅನೇಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ.

ಪುಟ್ಟ ಹುಡುಗನ ವಿಡಿಯೋವೊಂದು ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಆತ ಧರ್ಮಶಾಲಾದ ಜನದಟ್ಟಣೆಯ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಮುಖವಾಡ ಹಾಕುವಂತೆ ಅವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಅವನು ಸ್ವತಃ ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಲಾಠಿ ಹಿಡಿದಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಆದರೆ ಹುಡುಗನ ಕೋರಿಕೆಗಳನ್ನು ಯಾರೂ ಗಮನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವಿಡಿಯೋ ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕ್ರೇಜಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಿ:

ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸುವಂತೆ ಜನರನ್ನು ಕೇಳುವ “ಪುಟ್ಟ ಕೊರೋನಾ ಯೋಧ” ಕ್ಕೆ ಕೆಲವರು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ. ಇತರರು ಪ್ರವಾಸಿಗರ ಅನೈತಿಕ ವರ್ತನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸದ ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ನಾಚಿಕೆಯಾಗಬೇಕು. ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಜ್ಞಾಪಿಸಿದ ಮಗುವನ್ನು ನಾನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇನೆ (sic)” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಒಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ, ಇಲ್ಲವಾದಲ್ಲಿ ಅದರಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯರ ಪ್ರಾಣಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಸುಸಂಸ್ಕೃತ ಈ ಜನರಿಗೆ ಹ್ಯಾಟ್ಸ್ ಆಫ್ (sic), ”ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ಕಾಮೆಂಟ್‌:-

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *