ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: ಪಾಕ್‌ ದೇವಸ್ಥಾನ ಧ್ವಂಸದ ಹಳೆಯ ಫೋಟೋವನ್ನುಇತ್ತೀಚಿನದ್ದು ಎಂದು ಹಂಚಿಕೆ

ಅವಶೇಷಗಳ ರಾಶಿಯ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಲಾಗಿರುವ ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಗಳ ಚಿತ್ರವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿ ಧ್ವಂಸಗೊಂಡ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯದ ಚಿತ್ರ ಎಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯದ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸುವ ಪೋಸ್ಟ್‌ಅನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

“ಐದರಿಂದ ಆರು ಅಪರಿಚಿತ ಶಂಕಿತರು ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಅದನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಈ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾದ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸೋಣ.

ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್:

ವೈರಲ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾದ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯನ್ನು ಗೂಗಲ್ ರಿವರ್ಸ್ ಇಮೇಜ್ ಸರ್ಚ್ ಮಾಡಿದಾಗ BBC ಯ “ರೇಜ್ಡ್ ಟೆಂಪಲ್ ಹೈಲೈಟ್ಸ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಹಿಂದೂ ವೋಸ್” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಲೇಖನವನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ಚಿತ್ರವನ್ನು AFP ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಆದರೂ, ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ಚಿತ್ರವು ಮೇಲಿನ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ಮೇಲಿನ ಚಿತ್ರವು 2012 ರಲ್ಲಿ ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ಡರ್‌ನಿಂದ ಕೆಡವಲ್ಪಟ್ಟ ದೇವಾಲಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

ಕರಾಚಿಯ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯದ ಧ್ವಂಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿ ನಿಜವೆಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ. ದಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕೊರಂಗಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಕರಾಚಿಯ “ಜೆ” ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಕೆಲವು ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಶ್ರೀ ಮಾತೆಯ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಮಾರು ಐದರಿಂದ ಆರು ಮಂದಿ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಮೋಟಾರು ಸೈಕಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದು ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನುಗ್ಗಿ, ದೇವರ ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅಪರಾಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಧ್ ಸರ್ಕಾರದ ವಕ್ತಾರ ಮುರ್ತಾಜಾ ವಹಾಬ್ ಸಿದ್ದಿಕಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಧ್ವಂಸಗೊಂಡಿರುವ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ತಿ ಡೆವಲಪರ್ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2012 ರಲ್ಲಿ ರಾಮ ಪೀರ್ ಅವರ ಹಳೆಯ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಿದರು. ಈ ದೇವಾಲಯವು ಕರಾಚಿಯ ಡೋಲಿ ಖಾತಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ದೇವಾಲಯವು 80 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ನಿವಾಸಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆಸ್ತಿ ಡೆವಲಪರ್ ದೇವಸ್ಥಾನದೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕು  ಮನೆಗಳನ್ನು ಕೆಡವಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಕರಾಚಿಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆದ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯದ ಧ್ವಂಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾದ ಚಿತ್ರವು ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದ ಹಳೆಯದು. ಚಿತ್ರವು ಕರಾಚಿಯ ಡೋಲಿ ಖಾತಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ರಾಮ ಪೀರ್ ದೇವರಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿತವಾದ ದೇವಾಲಯವಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಆಸ್ತಿ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು 2012 ರಲ್ಲಿ ಕೆಡವಿದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೂ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕರಾಚಿಯ ಕೊರಂಗಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಕೆಲವು ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿರುವುದು ನಿಜ.

ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಮತ್ತು  ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿಯು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಸಂದೇಹ ಬಂದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು Ensuddi.com ವಾಟ್ಸಾಪ್  ನಂ 9108969301 ಗೆ ತಲುಪಿಸಿ. ನಾವು ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ಮಾಡಿ ಸತ್ಯ ನಿಮ್ಮೆದುರು ಇಡುತ್ತೇವೆ


ಇದನ್ನು ಓದಿರಿ: ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: ಪಂಜಾಬಿ ಗಾಯಕ ಸಿಧು ಮೂಸೆವಾಲ ಹತ್ಯೆಯ ವಿಡಿಯೊ ಎಂದು ತಪ್ಪಾದ ವಿಡಿಯೋ ಹಂಚಿಕೆ


 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.