ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ : ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹೊಗಳಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಥಳಿತ ಎಂಬುದು ನಿಜವಲ್ಲ

ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಅವರನ್ನು ಹೀಯಾಳಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮ ಅವರನ್ನು ಹೊಗಳಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಥಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಪುರುಷರ ಗುಂಪು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಥಳಿಸಿ ಕಸದ ಬುಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಕುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಈ ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸೋಣ.


ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ :

ಕುರಾನ್ ಅನ್ನು ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬನನ್ನು ಥಳಿಸಿದಾಗ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020 ರ ಹಿಂದಿನ ಕುವೈತ್‌ನಿಂದ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು BOOM ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ  ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು ಮೇ 2022 ರಲ್ಲಿ ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ ಸಂದರ್ಶನದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ. ಆದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೊ ಸುಮಾರು 2020 ರಿಂದಲೂ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಈ ವಿಡಿಯೋ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೂ ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿಕೆಗೂ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 28, 2020 ರಂದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಪೋಸ್ಟ್‌ಅನ್ನು  ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದು “ಏಷ್ಯನ್ ಕಾರ್ಮಿಕನೊಬ್ಬ ಪವಿತ್ರ ಕುರಾನ್ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಟ್ಟ ರೀತಿ ಮಾತನಾಡಿ ಕುರಾನ್ ಹಾಳೆಯೊಂದನ್ನು ಹರಿದ್ದಿದ್ದಾನೆ ಇದರಿಂದ ಕೋಪಗೊಂಡ ಕ್ವೈತಾ ಯುವಕರ ಗುಂಪು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಡೆದು ಎಳೆದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ  ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಸಂಬಂಧಿತ ಕೀ ವರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸರ್ಚ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅರೇಬಿಕ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಮಿಸ್ಬರ್‌ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ಮಾಡಿದೆ. ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಅಂಗಡಿಯ ನಾಮ ಫಲಕದಲ್ಲಿ ಮಹ್ಬೌಲಾದಲ್ಲಿರುವ ಕಾಫಿ ಶಾಪ್ – ಡಿ 3 ಕಾಫಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದಾಗ, ಸ್ಥಳವು ಹೋಲಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡು ಬಂದಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಕುವೈತ್‌ನ ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವಾಲಯವು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 27, 2020 ರಂದು ಕುರಾನ್‌ನ ಪವಿತ್ರತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಏಷ್ಯನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 27, 2020 ರಂದು ಕುವೈತ್‌ನ ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕೃತ Instagram ಪುಟದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮಾಡಲಾಗಿರುವ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುವಾದಿಸಲಾಗಿದ್ದು, “The General Department of Relations and Security Media at the Ministry of Interior ಸಚಿವಾಲಯವು ಕುರಾನ್‌ಗೆ ಅಪಮಾನ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಅವರ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಅವರು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಕುರಾನ್‌ನ ಪವಿತ್ರತೆಯನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡಿದ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಗತ್ಯ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿ ಸಕ್ಷಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜನರಲ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ಆಫ್ ರಿಲೇಶನ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಮೀಡಿಯಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನೈತಿಕತೆಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರಲು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಧಾರ್ಮಿಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ದೈವಿಕ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವ ಯಾರನ್ನೂ ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು  ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವಾಲಯವು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ನೀಡಿದ ನಿಂದನಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಥಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು.

ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಮತ್ತು  ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿಯು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಸಂದೇಹ ಬಂದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು Ensuddi.com ವಾಟ್ಸಾಪ್  ನಂ 9108969301 ಗೆ ತಲುಪಿಸಿ. ನಾವು ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್ ಮಾಡಿ ಸತ್ಯ ನಿಮ್ಮೆದುರು ಇಡುತ್ತೇವೆ


ಇದನ್ನು ಓದಿರಿ: ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಚೆಕ್: 1943ರಲ್ಲೆ RSS ಬ್ರಿಟನ್ ರಾಣಿಯಿಂದ ಗೌರವ ಪಡೆದಿತ್ತು ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು


 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.