ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಜಕೀಯ : ‘ಫೋನ್ ಟ್ಯಾಪಿಂಗ್’ ಬಗ್ಗೆ ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಒತ್ತಾಯ..

ಎರಡು ಆಡಿಯೊ ಟೇಪ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ರಾಜ್ಯ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಉರುಳಿಸುವ ಸಂಚು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಫೋನ್ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರವು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ವರದಿ ಕೋರಿದೆ.

19 ಶಾಸಕರ ದಂಗೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ ರಾಜ್ಯದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರ, ಪಿತೂರಿಯ ಹಿಂದೆ ಬಿಜೆಪಿ ಕೈವಾಡವಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು. ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಕೀಯ ಮುಖಂಡರ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇದು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದ್ದು, ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ.

ಫೋನ್ ಟ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿ ಕೋರಿ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯವು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಸಂವಹನ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

ಅಂತಹ “ಟ್ಯಾಪಿಂಗ್” ಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಹೇಳಿದೆ. “ಗೃಹ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳು ಅನುಮತಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ … ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವುದು ನಮ್ಮ ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಲ್ಲವೇ?”  ಎಂದು ಪಕ್ಷ ಕೇಳಿದೆ.

ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ “ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಹತ್ಯೆ” ಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳು “ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಿತು, ಮತ್ತು “ನಾವು ಯಾಕೆ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾಗಿದೆ” ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪಕ್ಷವು ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸರ್ಕಾರ ಶನಿವಾರ ರಾಜಸ್ಥಾನ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಭಾರತೀಯ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪಕ್ಷದ (ಬಿಟಿಪಿ) ಶಾಸಕರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್ ಮತ್ತು ಬಂಡಾಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಸಕ ಭನ್ವರ್ಲಾಲ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಕೋರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿರುವ ಎರಡು ಆಡಿಯೋ ಟೇಪ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಗುಂಪು (ಎಸ್‌ಒಜಿ) ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ಆಡಿಯೋ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು “ತಯಾರಿಸಿದವರು” ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ವಿವರಿಸಿದೆ, ಮತ್ತು ಕ್ಲಿಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಧ್ವನಿ ತನ್ನದಲ್ಲ ಎಂದು ಶೇಖಾವತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸರ್ಕಾರವು “ಅಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಸುಳ್ಳುಗಳು” ಮತ್ತು “ಅಸಂವಿಧಾನಿಕ” ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಕೋರಿ, ಬಿಜೆಪಿ ವಕ್ತಾರ ಸಂಬಿತ್ ಪತ್ರಾ ಶನಿವಾರ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರು ಆಡಿಯೊ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪೊಲೀಸರು ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ಗಳು ಹಾಗೆ ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಹಿಂದಿನ ಯುಪಿಎ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಸತತವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ “ಫೋನ್ ಟ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬಗ್ಗಿಂಗ್” ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರಾ ಆರೋಪಿಸಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights