ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಗೌರವಾರ್ಥ 7 ದಿನಗಳ ಶೋಕಾಚರಣೆ : ಇಂದು ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ

ದೇಶದ ಮಾಜಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಮಂಗಳವಾರ ಅಂದರೆ ಇಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಅವರ ಶವವನ್ನು ದೇಶದ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಗುವುದು. ಇಲ್ಲಿ ಜನರು ಅವರಿಗೆ ಕೊನೆಯ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11.00 ರಿಂದ 12.00 ರವರೆಗೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ಗಂಟೆಗೆ ಲೋಧಿ ರಸ್ತೆ ಶವಾಗಾರದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವುದು.

ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ನಿಧನದ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಆರು ದಿನಗಳ ರಾಜ್ಯ ಶೋಕಾಚರಣೆ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ದಿವಂಗತ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ನಾಯಕನ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯ ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 6 ರವರೆಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಶೋಕಾಚರಣೆ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಾಷ್ಟ್ರದ ಧ್ವಜವು ದೇಶದ ಎಲ್ಲ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಮೇಲೆ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಓರೆಯಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಭವನದ ತ್ರಿವರ್ಣವನ್ನು ಇಂದು ಮಾಜಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ಓರೆಯಾಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ ನೀಡಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಭೇಟಿಯಿಂದ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರಣಬ್ ಮುಖರ್ಜಿ ಅವರ ಶವದ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ನವದೆಹಲಿಯ ರಾಜಾಜಿ ಮಾರ್ಗದ  ಅವರ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ನೆರವೇರಿಸಲಾಗುವುದು. ಅಧಿಕೃತ ಗಣ್ಯರಿಗೆ ಹೂವಿನ ಗೌರವದ ಸಮಯವನ್ನು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9:15 ರಿಂದ 10:15 ರವರೆಗೆ ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಇತರ ಗಣ್ಯರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10: 15 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 11:00 ರವರೆಗೆ ಅಂತಿಮ ನಮನ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಕೊನೆಯ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯವನ್ನು 11:00 ರಿಂದ 12:00 ರವರೆಗೆ ಇಡಲಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights