ಕೊರೊನಾಘಾತ : ಬೆಂಗಳೂರಿಗಿಂತ ರಾಜ್ಯದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಉಲ್ಬಣ..!

ಬೆಂಗಳೂರುಗಿಂತ ರಾಜ್ಯದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್-19 ಸೋಂಕುಗಳು ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದ್ದರೂ, ಮೇ 19 ಮತ್ತು 26 ರ ನಡುವಿನ ಒಟ್ಟು ದೃಢೀಕರಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವು ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರಕ್ಕಿಂತ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಜೀವನ್ ರಕ್ಷಾ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಮೇ 19 ಮತ್ತು ಮೇ 26 ರ ನಡುವೆ 5% ಕ್ಕೆ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ, ಕರ್ನಾಟಕದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ 6 ರಿಂದ 11% ಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಂಜಿಆರ್ ವರದಿ ಮಾಡುವ ಜಿಲ್ಲೆಗಳೆಂದರೆ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ (18%), ಚಿತ್ರದುರ್ಗ (17%), ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು (16%) ಮತ್ತು ಮೈಸೂರು, ಗದಗ್, ಬೆಳಗವಿ, ಮತ್ತು ಹಾಸನ (14%), ಬೀದರ್ (2%), ಕಲಬುರಗಿ (3%), ಮತ್ತು ಬಾಗಲ್ಕೋಟ್ ಮತ್ತು ವಿಜಯಪುರ (7%).

ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಜೀವನ್ ರಕ್ಷಾ ಕನ್ವೀನರ್ ಮೈಸೂರು ಸಂಜೀವ್, ಕರ್ನಾಟಕದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕೂಡ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ವಾರದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ದೈನಂದಿನ ಸಾವುಗಳು ಹಿಂದಿನ ವಾರ 420 ರಿಂದ 518 ಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ಸಾವುಗಳು 182 ರಿಂದ 273 ಕ್ಕೆ ಏರಿದ್ದು, ಉಳಿದ ರಾಜ್ಯದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದು 238 ರಿಂದ 245 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights