ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದರನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡ ಬಿಜೆಪಿ; ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಮುಕ್ತವಾಗುತ್ತಾ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ?!

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಯುವ ಮುಖಂಡ, ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ, ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಮುಖಂಡ ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ತೊರೆದು ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಗಂಟೆಯನ್ನು ಬಾರಿಸಿದೆ. ಜಿತಿನ್‌ ಪ್ರಸಾದ ಅವರನ್ನು ಸೆಳೆದಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಉಳಿದ ಯುವ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದಂತೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿಯೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ರೈಲ್ವೆ ಸಚಿವ ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯಲ್ ಪ್ರಸಾದ ಅವರನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನತ್ತ ಸೆಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಿಂದ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾಮಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿರುವ ಬಿಜೆಪಿಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಅನಿಲ್ ಬಲೂನಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯ ಹುದ್ದೆಗೆ ಜಿತಿನ್ ಅವರ ತಂದೆ ಜಿತೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ ಒಮ್ಮೆ ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಯಕತ್ವವು ಗಾಂಧಿ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿದೆ. ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಳೆಯುತ್ತಿರುವ ನಾಯಕರಿಗೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಬೇರೂರಿದಾಗಿನಿಂದ ಪ್ರಸಾದ ಒಂದೆರಡು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೋತಿದ್ದರು. ಯುಪಿಎ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಚಿವರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ನಾಯಕತ್ವದ ವಿರುದ್ದ 23 ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರು ಬರೆದ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದ ಕೂಡ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದರು.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 2017ರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 403 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ 07 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗೆದ್ದಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, 2019ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 80 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಪೈಕಿ 01 ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಗೆದ್ದಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮುಂದಿನ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಮುಕ್ತವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ವ್ಯಕ್ತವಾಗುತ್ತಿವೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಕೇಸರಿ ಶಿಬಿರ ಆಶಿಸಿದೆ:

ಪ್ರಸಾದ ಎಂಬ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ  ಮುಖಂಡ ಶಹಜಹಾನಪುರ (2004) ಮತ್ತು ಧುರಾರಾ (2009) ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದರು. ಮುಂಬರುವ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಯುಪಿಯಲ್ಲಿನ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ದೂರವಿಡಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಶಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಪ್ರಸಾದ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿಯ ಮತ ಬ್ಯಾಂಕಿನಲ್ಲಿ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Read Also: ಮೋದಿಯ ಗಡ್ಡ ತೆಗೆಸಲು 100 ರೂ ಮನಿ ಆರ್ಡರ್‌ ಮಾಡಿದ ಚಾಯ್‌ ವಾಲಾ!

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪ್ರಸಾದ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ, ಗುಜರಾತ್, ಹರಿಯಾಣ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಬಿಜೆಪಿ ಆಶಿಸಿದೆ. ಅದರ 2024ರ ಚುನಾವಣೆಯ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಹಾಗೇ ಇದೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಸಚಿನ್ ಪೈಲಟ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವಷ್ಟು ಬಲದಿಂದ ಮತ್ತೆ ದಂಗೆ ಏಳಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಆಶಿಸಿದೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಆಂತರಿಕ ಸಮನ್ವಯ ಸರಿಯಾಗಿರದ ಕಾರಣ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದೊಳಗಿನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಪಕ್ಷದ ಉನ್ನತ ನಾಕತ್ವವು “ಹೊರಗಿನ ಸಹಾಯ” ಪಡೆಯುವ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ರೂಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬಿಜೆಪಿ ತಂತ್ರಜ್ಞರೊಬ್ಬರು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Read Also: ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಯದ ಸಂಘರ್ಷ; ನಾಯಕತ್ವ ಬದಲಾವಣೆಯ ಭಿನ್ನರಾಗಕ್ಕೆ ಟ್ವಿಸ್ಟ್‌!

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights