ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಹೆದರಿ 15 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಟೆಂಟ್ ನಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಆದ ಕುಟುಂಬ!

ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾವಿಗೆ ಹೆದರಿ 15 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವೇ ಬಂಧಿಸಿಕೊಂಡ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋವಿಡ್-19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದೆಂಬ ಭಯದಿಂದ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಕಡಾಲಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 15 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ತಮ್ಮನ್ನು ಟೆಂಟ್ ಮನೆಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಬುಧವಾರ ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನೆರೆಹೊರೆಯವರೊಬ್ಬರು ಕೋವಿಡ್-19 ನಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದಾಗ ಹೆದರಿದ ರುತಮ್ಮ( 50), ಕಾಂತಮಣಿ (32) ಮತ್ತು ರಾಣಿ (30) ಸುಮಾರು 15 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹಳ್ಳಿಯ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಅವರಿಗೆ ವಸತಿ ನಿವೇಶನವೊಂದನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಗುರುತು ಪಡೆಯಲು ಅವರ ಮನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಅವರ ವಿಷಯ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿತು. ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ಪಂಚ್ ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಡಲಿ ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ಪಂಚ್ ಚೊಪ್ಪಳ ಗುರುನಾಥ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, “ಚುಟ್ಟುಗಲ್ಲಾ ಬೆನ್ನಿ, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು ಇಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕೊರೋನಾಕ್ಕೆ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಸುಮಾರು 15 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೀಗ ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಮನೆಗೆ ಹೋದ ಯಾವುದೇ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಅಥವಾ ಆಶಾ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅವರ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಈ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವೇ ಬೀಗ ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೆಟ್ಟ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.

“ವಿಷಯ ತಿಳಿದು ನಾವು ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಧಾವಿಸಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ರಾಜೋಲ್ ಸಬ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಕೃಷ್ಣಮಾಚಾರಿ ಮತ್ತು ತಂಡ ಬಂದು ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದೆ. ಅವರು ಹೊರಗೆ ಬಂದಾಗ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ತುಂಬಾ ಕರುಣಾಜನಕವಾಗಿತ್ತು. ಅವರ ಕೂದಲು ಅಂಟಿಕೊಂಡಿತ್ತು, ಅವರು ಹಲವು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ. ನಾವು ಕೂಡಲೇ ಅವರನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸರ್ಪಂಚ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕುಟುಂಬದವರು ಅದೇ ರೀತಿ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿದಿದ್ದರೆ ಸಾಯುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಯ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಅವರಿಗೆ ವಸತಿ ನಿವೇಶನವೊಂದನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಗುರುತು ಪಡೆಯಲು ಅವರ ಮನೆಗೆ ಹೋದಾಗ ಅವರ ವಿಷಯ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿತು. ಅವರು ಅವರನ್ನು ಕರೆದಾಗ, ಅವರು ಹೊರಗೆ ಬಂದರೆ ಅವರು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಹೊರಗೆ ಬರಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ನಾವು ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಧಾವಿಸಿದೆವು. ಕುಟುಂಬವು ಸಣ್ಣ ಟೆಂಟ್ ಒಳಗೆ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಆ ಸಣ್ಣ ಟೆಂಟ್‌ನೊಳಗಿನ ಪ್ರಕೃತಿ ಕರೆಗಳಿಗೆ ಸಹ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು. ನಾವು ಅವರನ್ನು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ ಅವರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *