ಕಾಬೂಲ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ 24-36 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ದಾಳಿ ಸಾಧ್ಯತೆ: ಬಿಡೆನ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆ!

ಮುಂದಿನ 24-36 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಬೂಲ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ ನಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಶನಿವಾರ (ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮಯ) ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಕಾಬೂಲ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅತ್ಯಂತ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ. ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಮೇಲೆ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ ಬೆದರಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಮುಂದಿನ 24-36 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ನನಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು” ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹಮೀದ್ ಕರ್ಜೈ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಆತ್ಮಾಹುತಿ ಬಾಂಬರ್ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಐಸಿಸ್-ಕೆ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು 13 ಯುಎಸ್ ಸೇವಾ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ 169 ಅಫಘಾನ್ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕೊಂದರು. ಇಷ್ಟಕ್ಕೆ ತಣ್ಣಗಾಗದ ಐಸಿಸ್-ಕೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎನ್ನುವ ಬಿಡನ್ ಹೇಳಿಕೆ ಆತಂಕವನ್ನೇ ಸೃಷ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ನಾನು ನನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ತಂಡ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದೆವು. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ISIS-K ಎಂಬ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪಿನ ವಿರುದ್ಧ US ಪಡೆಗಳು ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ ನಡೆಸಿದ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ನಾವು ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರು ಮತ್ತು ಮುಗ್ಧ ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ “ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ದಾಳಿ ಕೊನೆಯದ್ದಲ್ಲ. ಆ ಘೋರ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಾವು ಬೇಟೆಯಾಡುತ್ತಾ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ. ಯಾರಾದರೂ ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ನಾವು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡದೆ ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬಿಡನ್ ಅವರು ಮರಣ ಹೊಂದಿದ ಯುಎಸ್ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

“ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿನ ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನಾವು ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಿನ್ನೆ, ನಾವು ನೂರಾರು ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಸೇರಿದಂತೆ ಇನ್ನೂ 6,800 ಜನರನ್ನು ಹೊರಗೆ ಕರೆತಂದಿದ್ದೇವೆ” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights