ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕನಿಗೆ ಗಾಯ ಎಂದು ನಕಲಿ ಫೋಟೋ ವೈರಲ್..!

ದೆಹಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಎಡಗಣ್ಣಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಡೇಜ್ ಹೊಂದಿರುವ ಸಿಖ್ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಸಮವಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಸಿಖ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರ ಫೋಟೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅವರಿಬ್ಬರು ಒಂದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಅಂತಹ ಒಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದಿ ಶೀರ್ಷಿಕೆ, “ಎರಡೂ ಚಿತ್ರಗಳು ಒಂದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯದ್ದಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಗಡಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ರೈತರ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಪಿಪಿಎಸ್ ಸಿಂಗ್ ಧಿಲ್ಲಾನ್ ” ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಮಿಲಿಟರಿ ಸಮವಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಜಕ್ಕೂ ನಿವೃತ್ತ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಪೃತಿಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಧಿಲ್ಲಾನ್, ಆದರೆ ಅವರು ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಆಂಟಿ ಫೇಕ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಾರ್ ರೂಮ್ (ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ) ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ತನಿಖೆ :- 
“ಸಿಖ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಹಿಸ್ಟರಿ ಫೋರಂ” ಎಂಬ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ನಾವು ಧಿಲ್ಲನ್‌ರ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 29 ರಂದು “ಸುಖ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಸರ್ಪಂಚ್ ಉಬೊಕೆ” ಅವರು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ “ಇಂದು ನನ್ನ ತಂದೆಯ ಜನ್ಮದಿನ. ಮಾ. ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಪೃತಿಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಧಿಲ್ಲಾನ್. 1993 ರಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತರಾದ 17 ಸಿಖ್ ರೆಜಿಮೆಂಟ್. 1965,1971 ಮತ್ತು 1989-90 (ಶ್ರೀಲಂಕಾ) ಯುದ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಿದ ಸೈನಿಕರಲ್ಲಿ ಅವನು ಒಬ್ಬನು. ದೇವರು ನಿನ್ನನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತಾನೆ ಅಪ್ಪ ” ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಸುಖ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅದೇ ದಿನ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಆಚರಣೆಯಿಂದಲೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ.

“ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ನನ್ನ ತಂದೆ (ನಿವೃತ್ತ) ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಪೃತಿಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಧಿಲ್ಲೋನ್. ನವೆಂಬರ್ 29 ರಂದು ಅವರ 74 ನೇ ಜನ್ಮದಿನವಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಇನ್ನೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಗಾಯಗೊಂಡ ಕಣ್ಣಿನ ಸಿಖ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಇನ್ನೊಂದು ಚಿತ್ರ ನನ್ನ ತಂದೆ ಅಲ್ಲ ”ಎಂದು ಪುತ್ರ ಸುಖ್ವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವೈರಲ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಈ ಚಿತ್ರ ನವೆಂಬರ್ 29 ರಿಂದ ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದು ನಿರಂತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ರೈತ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ನವೆಂಬರ್ 29 ರಂದು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ, ಬ್ಯಾಂಡೇಜ್ ಮಾಡಿದ ಕಣ್ಣುಳ್ಳ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿವೃತ್ತ ಸೇನಾ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಪೃತಿಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಧಿಲ್ಲಾನ್ ಅಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಅವರು ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights